Ban nữ công Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk hưởng ứng “Tuần lễ áo dài” và chào mừng ngày Quốc tế phụ nữ 8/3
Cập nhật lúc: 15:00 07/03/2023
Hướng tới kỷ niệm 113 năm ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 (1910 - 2023), hưởng ứng phát động “Tuần lễ Áo dài” của Công đoàn viên chức tỉnh Đắk Lắk, Ban nữ công Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã phát động cán bộ công chức, người lao động nữ trong đơn vị mặc áo dài từ ngày 01/3 đến ngày 08/3/2023.
Hưởng ứng “Tuần lễ Áo dài” đã góp phần tạo hiệu ứng lan tỏa trong cộng đồng về lịch sử, vẻ đẹp và khẳng định giá trị, vị thế của áo dài Việt Nam trong đời sống; đồng thời đã khơi dậy niềm tự hào, nâng cao ý thức, trách nhiệm của mọi người, đặc biệt là chị em phụ nữ trong việc gìn giữ, phát huy biểu tượng áo dài của văn hóa Việt. Việc hưởng ứng “Tuần lễ áo dài” còn tạo nên không khí làm việc vui tươi, phấn khởi, đầy màu sắc của chị em nữ công TAND tỉnh Đắk Lắk tại công sở.
Dưới đây là một số hình ảnh hoạt động:
Nữ công chức Toà án nhân dân tỉnh Đắk Lắk duyên dáng hưởng ứng “Tuần lễ áo dài”
Chị em phụ nữ Tổ Hành chính tư pháp trong tà áo dài
Thư ký Tòa hình sự trong tà áo dài
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân