Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
Cập nhật lúc: 09:21 24/06/2024
Trong 2 ngày 30, 31 tháng 5 năm 2024 Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
Hội thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hóa công sở” năm 2024 do Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức. Tham gia Hội thi có 29 đơn vị, hội thi gồm các phần thi: chào hỏi kết hợp trình diễn trang phục công sở; thi kiến thức; thi thuyết trình hoặc tiểu phẩm.
Phần thi chào hỏi kết hợp trình diễn trang phục công sở của Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk.
Phần thi kiến thức của Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk
Kết thúc Hội thi Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã đạt giải Khuyến khích. Hội thi là hoạt động thiết thực kỷ niệm 95 năm Ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024), 20 năm Ngày thành lập Công đoàn Viên chức tỉnh (1/6/2004 - 1/6/2024). Đây cũng là dịp để gặp gỡ, giao lưu và rèn luyện kỹ năng hoạt động cho cán bộ, đoàn viên công đoàn, nhất là kỹ năng thuyết trình, tuyên truyền, vận động, phát huy sáng kiến, kinh nghiệm trong quản lý điều hành và thực thi công vụ.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân
- Hội nghị “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về tinh thần tập luyện thể dục, thể thao”.