Krông Năng - Đại hội Chi đoàn cơ sở Tòa án nhiệm kỳ 2017 - 2019
Cập nhật lúc: 07:51 29/03/2017
Sáng ngày 27/3/2017, Chi đoàn cơ sở Tòa án nhân dân huyện Krông Năng đã tổ chức đại hội lần thứ II, nhiệm kỳ 2017-2019. Tham dự Đại hội có đồng chí Đinh Thị Chiên - Phó bí thư huyện đoàn huyện Krông Năng và đồng chí Bùi Ngọc San - Chi uỷ viên cùng tất cả đoàn viên chi đoàn cơ sở Tòa án nhân dân huyện Krông Năng.
Toàn cảnh đại hội
Chi đoàn Tòa án nhân dân huyện Krông Năng là chi đoàn cơ sở trực thuộc huyện đoàn, với 08 đoàn viên, trong đó có 03 đảng viên. Chi đoàn được thành lập ngày 16 tháng 5 năm 2014. Mặc dù mới được thành lập nhưng chi đoàn luôn nhận được sự quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo sát sao, kịp thời của chi bộ cơ quan, được sự quan tâm tạo điều kiện của huyện Đoàn và sự phối hợp có hiệu quả của tổ chức đoàn thể khác trong huyện.
Trong nhiệm kỳ qua, tập thể cán bộ, đoàn viên trong chi đoàn đã đoàn kết, sáng tạo, xung kích đi đầu trong mọi hoạt động và đã thu được nhiều kết quả rất đáng khích lệ, hoàn thành thắng lợi chương trình công tác đề ra cũng như nhiệm vụ do cấp ủy Đảng, cơ quan và Đoàn cấp trên giao.
Đại hội đã nghe và tham gia đóng góp ý kiến vào dự thảo Báo cáo tổng kết công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2015 - 2017; Phương hướng, nhiệm vụ nhiệm kỳ 2017 - 2019, báo cáo kiểm điểm Ban chấp hành khóa I, nhiệm kỳ 2015 - 2017.
Phát biểu chỉ đạo Đại hội, đồng chí Bùi Ngọc San và Đinh Thị Chiên đều ghi nhận và biểu dương những kết quả đã đạt được của Chi đoàn Tòa án nhân dân huyện Krông Năng trong nhiệm kỳ qua. Đồng thời đồng chí yêu cầu trong nhiệm kỳ tới, Ban chấp hành chi đoàn phải nhận thấy những tồn tại, thiếu sót trong nhiệm kỳ qua và tiếp tục chủ động trong các hoạt động phong trào, xây dựng chương trình hành động trong nhiệm kỳ mới.
Tại Đại hội, các đại biểu đã nhất trí cao về Đề án nhân sự Ban chấp hành Chi đoàn cơ sở Tòa án và tiến hành bầu cử. Đại hội đã bầu ra Ban chấp hành Chi đoàn cơ sở Toà án lần thứ II, nhiệm kỳ 2017 - 2019 gồm 02 đồng chí: Tạ Thanh Hoàng - Bí thư chi đoàn và Nguyễn Thị Oanh Hương - Phó Bí thư chi đoàn. Đồng thời đại hội cũng bầu cử đại biểu đi dự đại hội cấp trên theo quy định.
Đồng chí Bùi Ngọc San tặng hoa ban chấp hành khóa II
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân