Tặng quà Tết cho người dân buôn kết nghĩa
Cập nhật lúc: 07:35 08/02/2019
Sáng ngày 25 tháng 01 năm 2019, Tòa án nhân dân huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk tổ chức chương trình gặp mặt, trao quà nhân dịp Tết Nguyên đán Kỷ Hợi 2019 tại buôn C, thị trấn Ea Súp, huyện Ea Súp, tỉnh Đăk Lăk
Tại chương trình, đại diện lãnh đạo Tòa án đã ân cần thăm hỏi, chúc Tết bà con nhân dân, căn dặn đồng bào trong Buôn vui tết lành mạnh, an toàn, luôn chấp hành chủ trương đường lối của Đảng, pháp luật của nhà nước và phấn đấu sản xuất kinh tế để Buôn C không còn hộ nghèo. Đồng thời trao 26 suất quà (170.000 đồng/suất) cho các gia đình trong tổ kết nghĩa
Nhân dịp này, Tòa án còn kết hợp với bà con trong buôn bầu chọn hai hộ gia đình có thành tích sản xuất giỏi trong năm 2018 để tặng riêng hai suất quà nhằm khuyến khích, động viên tinh thần bà con. Tuy giá trị không lớn về vật chất nhưng đó là hoạt động mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, gắn kết tinh thần đoàn kết giữa các dân tộc anh em sinh sống trên đất nước Việt Nam
Buôn C là đơn vị kết nghĩa với Tòa án nhân dân huyện Ea Súp, hàng năm Tòa án tổ chức chuyến thăm, tặng quà và làm việc với đồng bào trong Buôn và Ban tự quản Buôn để nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của bà con và giúp bà con phát triển sản xuất, nâng cao kiến thức pháp luật.
Đón nhận món quà từ Tòa án nhân dân huyện Ea Súp, ông Y Beng Siu – Buôn trưởng thay mặt bà con nhân dân buôn C bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với Đảng, Nhà nước, đơn vị Tòa án trong những năm qua mỗi dịp tết đến, xuân về đều đến hỏi thăm, động viên bà con trong Buôn. Ông Y Beng Siu hứa luôn tuyên truyền vận động bà con chấp hành chủ trương đường lối của Đảng và pháp Luật của nhà nước. Các hộ gia đình trong Buôn luôn phấn đấu sản xuất kinh tế giỏi, đón xuân vui vẻ, lành mạnh, tiết kiệm./.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân