Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đến thăm và chúc tết Đảng ủy xã Hòa Phong và tặng quà cho buôn kết nghĩa H’Ngô A (xã Hòa Phong, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk).
Cập nhật lúc: 09:38 19/01/2023
Nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão - 2023, Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức đoàn công tác đến thăm và chúc tết Đảng ủy xã Hòa Phong và tặng quà cho buôn kết nghĩa H’Ngô A (xã Hòa Phong, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk).
Đồng chí Trịnh Văn Toàn – Phó Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tặng quà cho bà con buôn H’Ngô A.
Thành phần đoàn công tác gồm Đồng chí Trịnh Văn Toàn – Phó Chánh án Tòa và đại diện Đoàn thanh niên Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk. Thay mặt Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk, Đồng chí Trịnh Văn Toàn đã thăm hỏi, chúc tết Đảng ủy xã Hòa Phong và nhân dân tại buôn H’Ngô A, chúc toàn thể bà con đón Tết Nguyên đán Quý Mão vui tươi, an toàn, lành mạnh, giữ gìn an ninh, trật tự tại địa phương, xây dựng buôn làng ngày càng ấm no, hạnh phúc.
Đồng chí Trịnh Văn Toàn tặng quà cho Buôn trưởng buôn H’Ngô A.
Bên cạnh đó, để nâng cao phong trào thể dục, thể thao của địa phương, Đồng chí Trịnh Văn Toàn còn có phần quà dành tặng cho đội bóng chuyền buôn H’Ngô A. Đây là niềm động viên tinh thần mang nhiều ý nghĩa dành tặng cho đội bóng chuyền buôn H’Ngô A nói riêng và nhằm khích lệ hoạt động thể thao tại địa phương nói chung.
Đồng chí Trịnh Văn Toàn tặng quà cho đội bóng chuyền buôn H’Ngô A.
Đại diện lãnh đạo đoàn đã bày tỏ sự vui mừng trước sự thay đổi, phát triển kinh tế, xã hội, văn hóa của địa phương.
Đây là hoạt động thiệt thực hướng về cơ sở của Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk nhằm chung tay, góp sức cùng với toàn thể xã hội chăm lo cho bà con tại buôn kết nghĩa có một cái tết đầm ấm. Đoàn đã gửi tặng hơn 200 suất quà cho toàn thể bà con buôn H’Ngô A, tuy giá trị về hiện vật của những món quá là không lớn nhưng mang đầy ý nghĩa về mặt tinh thần, mang tính nhân văn của văn hóa truyền thống Việt Nam ta, mang lại những nét đẹp văn hóa bên cạnh hoạt động chuyên môn của Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân