Hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2018 và phương hướng, nhiệm vụ công tác xây dựng Đảng năm 2019
Cập nhật lúc: 09:04 19/03/2019
Chiều ngày 15/03/2019, Đảng bộ Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Đảng năm 2018 và phương hướng, nhiệm vụ công tác xây dựng Đảng năm 2019.
Đồng chí Nguyễn Duy Hữu phát biểu khai mạc Hội nghị
Tham dự Hội nghị có đồng chí Nguyễn Đình Hoàng - Phó Bí thư Đảng ủy khối các cơ quan tỉnh Đắk Lắk; đồng chí Nguyễn Duy Hữu - Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban cán sự đảng, Bí thư Đảng ủy, Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk; đồng chí Nguyễn Đình Triết - Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh; các đồng chí Đảng ủy viên; Bí thư, Phó Bí thư các chi bộ và toàn thể Đảng viên.
Đồng chí Nguyễn Duy Hữu tặng Giấy khen của Đảng ủy TAND
tỉnh cho cá nhân, tập thể có thành tích xuất sắc năm 2018
Tại Hội nghị, đồng chí Nguyễn Đình Triết thay mặt Đảng ủy thông qua báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác của Đảng bộ năm 2018 và phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm năm 2019. Báo cáo nêu rõ những kết quả công tác của Đảng bộ trong năm 2018 trên nhiều mặt hoạt động như: Công tác giáo dục chính trị, tư tưởng; xây dựng tổ chức cơ sở Đảng và Đảng viên; công tác tổ chức - cán bộ; kiểm tra, giám sát; công tác lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị, chuyên môn, lãnh đạo các đoàn thể, quần chúng. Báo cáo cũng chỉ ra một số tồn tại, hạn chế, trên cơ sở đó đề xuất những giải pháp cụ thể để thực hiện công tác Đảng năm 2019.
Đồng chí Nguyễn Thị Nhung - Đảng ủy viên, Trưởng phòng Tổ chức cán bộ, Thanh tra và Thi đua khen thưởng Tòa án nhân dân tỉnh thông qua Báo cáo về công tác tài chính, thu chi đảng phí năm 2018.
Đồng chí Nguyễn Đình Hoàng phát biểu chỉ đạo Hội nghị
Phát biểu chỉ đạo Hội nghị, đồng chí Nguyễn Đình Hoàng đánh giá cao những kết quả hoạt động của Đảng ủy Tòa án trong việc thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ chính trị, chuyên môn năm 2018 vừa qua. Đồng chí đề nghị Đảng ủy cơ quan tiếp tục thực hiện tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo các mặt hoạt động của đơn vị, khẳng định vị trí, vai trò của Tòa án trong hoạt động tư pháp năm 2019.
Các tin khác
- Tòa án hai cấp tổ chức Hội nghị giao ban công tác Quý III năm 2024
- Sơ kết công tác phối hợp liên ngành 6 tháng đầu năm 2024 và chương trình phối hợp liên ngành 6 tháng cuối năm 2024 Công an, Viện kiểm sát, Tòa án huyện Krông Ana.
- Liên ngành Tư pháp huyện Ea H’leo tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phối hợp 06 tháng đầu năm 2024
- Công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk
- Hội nghị giao ban Quý II và sơ kết 06 tháng đầu năm 2024 công tác của Tòa án hai cấp