Tòa án nhân dân huyện Cư M’gar tặng quà tết cho học sinh Nhân dịp chuẩn bị đón Tết nguyên đán Đinh Dậu 2017
Cập nhật lúc: 15:49 18/01/2017
Sáng ngày 16/01/2017, Tòa án nhân dân huyện Cư M’Gar đã tổ chức đến thăm và tặng quà cho em Trương Trúc Phương, trú tại 90A Trần Hưng Đạo, thị trấn Quảng Phú, huyện CưM’Gar với giá trị 3.600.000 đồng.
Sáng ngày 16/01/2017, Tòa án nhân dân huyện Cư M’Gar đã tổ chức đến thăm và tặng quà cho em Trương Trúc Phương, trú tại 90A Trần Hưng Đạo, thị trấn Quảng Phú, huyện CưM’Gar với giá trị 3.600.000 đồng.
Em Phương là một trong hai địa chỉ nhân đạo TAND huyện Cư M’Gar ủng hộ từ tháng 6 năm 2013 cho đến nay. Mặc dù bị bại liệt từ nhỏ nhưng em vẫn chăm ngoan học giỏi.
Sau hơn 3 năm thực hiện phong trào “Mỗi tổ chức, cá nhân gắn với một địa chỉ nhân đạo” do Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam phát động, TAND huyện Cư M’gar đứng ra nhận giúp đỡ 02 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn bằng nhiều hình thức như: hỗ trợ tiền mặt, sách vở, quần áo,.. với tổng trị giá 17.100.000 đồng.
Đây là hoạt động thiết thực nhằm động viên, giúp đỡ các em khắc phục khó khăn vươn lên trong học tập.
Đồng chí Vũ Duy Luận – Chánh án TAND huyện Cư M’gar trao quà cho đại diện gia đình cháu Trương Trúc Phương
Các tin khác
- Tòa án hai cấp tổ chức Hội nghị giao ban công tác Quý III năm 2024
- Sơ kết công tác phối hợp liên ngành 6 tháng đầu năm 2024 và chương trình phối hợp liên ngành 6 tháng cuối năm 2024 Công an, Viện kiểm sát, Tòa án huyện Krông Ana.
- Liên ngành Tư pháp huyện Ea H’leo tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phối hợp 06 tháng đầu năm 2024
- Công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk
- Hội nghị giao ban Quý II và sơ kết 06 tháng đầu năm 2024 công tác của Tòa án hai cấp