Trao đổi, học tập kinh nghiệm trong công tác hành chính tư pháp tại Tòa án nhân dân một số tỉnh miền Tây Nam Bộ
Cập nhật lúc: 19:25 08/04/2019
Được sự thống nhất của Tỉnh ủy Đắk Lắk tại Thông báo số 2922-TB/TU ngày 22/3/2019, ngày 29/3/2019 Đoàn công tác Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk bắt đầu chuyến tham quan, học tập kinh nghiệm về công tác hành chính tư pháp tại Tòa án nhân dân một số tỉnh miền Tây Nam Bộ.
Đoàn công tác gồm 14 thành viên do đồng chí Nguyễn Duy Hữu - Tỉnh ủy viên, Bí thư Ban cán sự đảng, Bí thư Đảng ủy, Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk làm trưởng đoàn.
Theo kế hoạch, trong thời gian từ ngày 29/3/2019 đến ngày 04/4/2019, Đoàn công tác tiến hành tham quan, học tập mô hình hành chính tư pháp tại Tòa án nhân dân các tỉnh Long An, An Giang, Cần Thơ và Cà Mau.
Đoàn công tác làm việc với Tòa án nhân dân tỉnh An Giang
Chuyến tham quan, học tập kinh nghiệm tại Tòa án nhân dân các tỉnh diễn ra trong không không khí cởi mở, thân thiện, đại diện các cơ quan trao đổi và chia sẻ những kinh nghiệm thực tế về công tác hành chính tư pháp trong quá trình thực hiện nhiệm vụ. Mặt khác, thông qua chuyến công tác góp phần tăng cường, thắt chặt hơn nữa tình đoàn kết, hữu nghị giữa Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk với các đơn vị bạn. Chuyến đi tạo điều kiện cho cán bộ, công chức được trao đổi, học hỏi kinh nghiệm về công tác hành chính tư pháp để vận dụng tại đơn vị mình.
Đoàn công tác chụp ảnh lưu niệm tại TAND
thành phố Châu Đốc, tỉnh An Giang
Thay mặt Đoàn công tác, đồng chí Nguyễn Duy Hữu cám ơn lãnh đạo Tòa án nhân dân các tỉnh đã tạo điều kiện cho Đoàn tham quan và học tập kinh nghiệm. Qua đó, Đoàn công tác học tập được nhiều điều bổ ích trong công tác hành chính tư pháp để tiếp tục nghiên cứu, áp dụng cho Tòa án nhân dân hai cấp tỉnh Đắk Lắk trong thời gian tới.
Các tin khác
- Tòa án hai cấp tổ chức Hội nghị giao ban công tác Quý III năm 2024
- Sơ kết công tác phối hợp liên ngành 6 tháng đầu năm 2024 và chương trình phối hợp liên ngành 6 tháng cuối năm 2024 Công an, Viện kiểm sát, Tòa án huyện Krông Ana.
- Liên ngành Tư pháp huyện Ea H’leo tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phối hợp 06 tháng đầu năm 2024
- Công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk
- Hội nghị giao ban Quý II và sơ kết 06 tháng đầu năm 2024 công tác của Tòa án hai cấp