Xét giảm án cho 773 phạm nhân, nhân dịp Tết Nguyên đán Đinh Dậu năm 2017
Cập nhật lúc: 09:42 23/01/2017
Nhân dịp Tết Nguyên đán Đinh dậu năm 2017, Hội đồng xét giảm thời hạn chấp hành án phạt tù – Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã quyết định giảm thời hạn chấp hành án phạt tù, tha tù trước thời hạn cho 773 phạm nhân.
Nhân dịp Tết Nguyên đán Đinh dậu năm 2017, Hội đồng xét giảm thời hạn chấp hành án phạt tù – Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã quyết định giảm thời hạn chấp hành án phạt tù, tha tù trước thời hạn cho 773 phạm nhân. Trong đó, Trại giam Đắc Trung có 353 phạm nhân; Trại giam Đắc Tân có 361 phạm nhân; Trại tạm giam công an tỉnh Đắk Lắk và các cơ quan thi hành án hình sự
cấp huyện Công an tỉnh Đắk Lắk có 59 phạm nhân.
Trong đợt xét giảm án lần này có 159 phạm nhân được xét giảm hết thời hạn chấp hành hình phạt tù còn lại. Cụ thể, Trại giam Đắc Trung có 81 phạm nhân; Trại giam Đắc Tân có 56 phạm nhân; Trại tạm giam công an tỉnh Đắk Lắk và các cơ quan thi hành án hình sự cấp huyện có 22 phạm nhân.
Việc xét giảm thời hạn chấp hành hình phạt tù cho phạm nhân thể hiện chính sách nhân đạo, khoan hồng của Đảng và Nhà nước đối với những phạm nhân an tâm học tập cải tạo, chấp hành tốt nội quy, quy chế Trại giam, lao động tích cực, tham gia học tập đầy đủ, tiến bộ. Đồng thời, là động lực để các phạm nhân đang cải tạo, chấp hành án cố gắng học tập, rèn luyện, cải tạo tốt, sớm trở về hòa nhập cùng gia đình, cộng đồng và xã hội.
Các tin khác
- Tòa án hai cấp tổ chức Hội nghị giao ban công tác Quý III năm 2024
- Sơ kết công tác phối hợp liên ngành 6 tháng đầu năm 2024 và chương trình phối hợp liên ngành 6 tháng cuối năm 2024 Công an, Viện kiểm sát, Tòa án huyện Krông Ana.
- Liên ngành Tư pháp huyện Ea H’leo tổ chức Hội nghị sơ kết công tác phối hợp 06 tháng đầu năm 2024
- Công bố và trao quyết định bổ nhiệm chức vụ Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk
- Hội nghị giao ban Quý II và sơ kết 06 tháng đầu năm 2024 công tác của Tòa án hai cấp