Đồng loạt ra quân “Ngày chủ nhật xanh” lần thứ 3 năm 2022
Cập nhật lúc: 15:59 02/08/2022
Hưởng ứng chương trình “Đồng loạt tổ chức Ngày chủ nhật xanh lần thứ 3 năm 2022” do Tỉnh đoàn Đắk Lắk và Ban chấp hành đoàn khối các cơ quan và doanh nghiệp tỉnh Đắk Lắk phát động.
Ngày 24/7/2022, Chi đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức cho đoàn viên thanh niên ra quân dọn dẹp vệ sinh, thu gom rác thải, trồng cây xanh và cải tạo vườn cây trong khuôn viên cơ quan, tháo dỡ các biển quảng cáo, rao vặt trái phép…
Một số hình ảnh của hoạt động
Các đoàn viên tham gia quét dọn khuôn viên cơ quan
Đoàn viên tham gia tháo dỡ các biển quảng cáo, rao vặt trái phép
Trồng cây xanh và cải tạo vườn cây trong khuôn viên cơ quan
Thông qua chương trình đã giúp các bạn ĐVTN có được một "Ngày chủ nhật xanh" thật sự ý nghĩa, các đoàn viên thanh niên không chỉ thu dọn rác, tạo cảnh quan đường phố sạch, đẹp hơn mà điều quan trọng đây là một chương trình nhằm nâng cao nhận thức, vai trò của tuổi trẻ cùng cộng đồng trong việc chung tay xây dựng nông thôn mới và văn minh đô thị, phát huy vai trò xung kích, tình nguyện, sự sáng tạo, trách nhiệm của thanh niên góp phần tham gia bảo vệ môi trường, góp phần ngăn ngừa, hạn chế ô nhiễm, cải thiện môi trường sống, ứng phó với biến đổi khí hậu trong cộng đồng dân cư.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân