GIẢI BÓNG ĐÁ TỨ HÙNG TÒA ÁN NHÂN DÂN 2 CẤP TỈNH ĐẮK LẮK
Cập nhật lúc: 11:32 26/03/2024
Sáng 23/3/2024, Chi đoàn TAND tỉnh Đắk Lắk tổ chức giải bóng đá tứ hùng; Tòa án nhân dân hai cấp tỉnh Đắk Lắk nhằm Chào mừng kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024);
Về tham dự giải, có sự góp mặt của đồng chí: Đồng chí Trịnh Văn Toàn - Đảng Ủy viên, Phó Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk.
Ngoài ra còn có hơn 40 vận động viên, cổ động viên đến từ Tòa án nhân dân 02 cấp tỉnh Đắk Lắk.
Đồng chí Trịnh Văn Toàn phát biểu khai mạc Hội thao.
Mục đích của giải đấu là tạo sân chơi lành mạnh, nâng cao ý thức rèn luyện thể dục - thể thao và đẩy mạnh phong trào thể dục - thể thao cho cán bộ Tòa án hai cấp tỉnh Đắk Lắk; Tiếp tục đẩy mạnh Cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” đồng thời tiếp tục đồng hành cùng thanh niên nâng cao sức khỏe thể chất và đời sống văn hóa, tinh thần.
Thông qua Giải Chi đoàn sẽ tiến hành sàng lọc thành viên để tham mưu đội tuyển để thi đấu tại Hội thao TAND tại Cụm thi đua số VII (Dự kiến tổ chức trong tháng 4/2024).
Giải đấu đã diễn ra một cách sôi nổi, các vận động viên đã thể hiện tinh thần thể thao chuyên nghiệp, cống hiến cho khán giả những pha cầu đẹp mắt, những trận đấu mãn nhãn. Để lại nhiều ấn tượng cho mọi người tham gia.
Kết quả giải đấu:
Đội vô địch: Liên quân 2
Đội hạng nhì: Liên quân 4.
Đội hạng 3: Liên quân 1
Cầu thủ Vua Phá lưới thuộc về cầu thủ Trương Xuân Hải thuộc liên quân 2.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân