Liên đoàn lao động huyện M’Đrăk tổ chức lễ công bố quyết định giải thể công đoàn và quyết định thành lập công đoàn Tòa án.
Cập nhật lúc: 16:29 26/04/2021
Ngày 15/4/2021, Liên đoàn lao động huyện M’Đrăk tổ chức lễ công bố quyết định giải thể công đoàn Viện kiểm sát – Tòa án – Thi hành án, quyết định thành lập công đoàn Tòa án, Công đoàn Viện kiểm sát và công đoàn Thi hành án.
Đ/c Diệp Văn Tính Công bố và trao Quyết định cho BCH 03 công đoàn
Đến dự buổi lễ có sự tham gia của Đại diện thường trực Liên đoàn lao động huyện M’Đrăk, đại diện cấp ủy chi bộ và ban chấp hành lâm thời công đoàn Tòa án, chi bộ Viện kiểm sát, chi bộ Thi hành án.
Tại buổi lễ, đồng chí Diệp Văn Tính – Phó chủ tịch Liên đoàn lao động huyện M’Đrăk đã công bố quyết định chỉ định Ban chấp hành lâm thời của 03 công đoàn, đồng thời yêu cầu các đồng chí được giao trách nhiệm phụ trách công tác công đoàn hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, tiến tới tổ chức thành công đại hội Công đoàn cơ sở nhiệm kỳ 2022-2026 trong năm 2022.
Đồng chí Nguyễn Duy Toàn đại diện cho Ban chấp hành lâm thời của 03 công đoàn cơ sở phát biểu cảm tưởng và cảm ơn sự quan tâm tạo điều kiện và hỗ trợ tốt nhất của Liên đoàn lao động huyện M’Đrăk, cấp ủy 03 cơ quan đối với 03 công đoàn cơ sở, đồng thời hứa sẽ nỗ lực phấn đấu hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân