Tháng ba hướng về biên giới
Cập nhật lúc: 13:56 17/03/2023
Nhân kỷ niệm 64 năm ngày truyền thống Bộ đội Biên phòng (3/3/1959 - 3/3/2023) và 34 năm Ngày Biên phòng toàn dân (3/3/1989 - 3/3/2023), chi đoàn Khối pháp chế (Viện kiểm sát – Tòa án – Chi cục THADS) huyện Ea Súp đã phối hợp với Huyện đoàn Ea Súp thăm, tặng quà Đồn biên phòng Ea H’leo.
Chi đoàn đã được các đồng chí của Đồn biên phòng Ea Hleo (giới thiệu về quá trình thành lập đồn, viếng nghĩa trang liệt sĩ, tham quan cột mốc số 41 thuộc đoạn biên giới đất liền tiếp giáp giữa tỉnh Đắk Lắk của Việt Nam và tỉnh Mun Đul Ki Ri - Vương quốc Campuchia. Qua đó, các đoàn viên thanh niên hiểu rõ hơn, có sự chia sẻ và động viên, khích lệ tinh thần các chiến sĩ đóng quân tại Đồn.
Hoạt động này góp phần thắt chặt hơn nữa tình cảm gắn bó giữa đoàn thanh niên và các chiến sĩ, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, chủ quyền lãnh thổ biên giới. Để các chiến sĩ luôn xem “Đồn là nhà, biên giới là quê hương”.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân