Tin Cư Kuin: Tòa án nhân dân huyện Cư Kuin tổ chức thăm và tặng quà buôn kết nghĩa Buôn H’luk, xã Ea Tiêu.
Cập nhật lúc: 07:24 08/02/2019
Nhằm kịp thời chia sẻ những khó khăn và động viên bà con cố gắng vươn lên trong cuộc sống, tích cực tham gia phát triển kinh tế xóa đói, giảm nghèo, vào ngày 28/01/2019 Tòa án nhân dân huyện Cư Kuin cùng các đơn vị: Ngân hàng chính sách xã hội, Trường tiểu học Kim Đồng đã tổ chức thăm và tặng quà cho buôn kết nghĩa Buôn H’luk, xã Ea Tiêu, huyện Cư Kuin nhân dịp Tết Kỷ Hợi 2019.
Đồng chí Trần Thị Mỹ Hạnh- Bí thư Chi đoàn Tòa án (áo xanh) cùng các đơn vị kết nghĩa
Tại buổi lễ, các đơn vị kết nghĩa đã dành thời gian thăm hỏi và trao tặng 14 suất quà cho 13 hộ gia đình thuộc hộ nghèo và 01 hộ gia đình chính sách của buôn H’luk.
Cũng nhân dịp này, đại diện các đơn vị kết nghĩa đã gửi lời chúc mừng năm mới tới toàn thể cán bộ và nhân dân buôn H’luk, mong bà con có một cái tết ấm cúng, hạnh phúc và đoàn kết cùng nhau phát triển.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân