Tọa đàm, giao lưu văn nghệ với cán bộ, chiến sĩ Đồn biên phòng Yok M’Bre
Cập nhật lúc: 09:01 05/03/2019
Nhận lời mời của lãnh đạo Đồn biên phòng Yok M’Bre, chiều ngày 01/3/2019 Đoàn công tác Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham dự buổi tọa đàm và giao lưu văn nghệ với cán bộ, chiến sĩ Đồn biên phòng Yok M’Bre nhân dịp kỷ niệm 60 năm ngày truyền thống Bộ đội biên phòng (03/3/1959 – 03/3/2019) và 30 năm ngày Biên phòng toàn dân (03/3/1989 – 03/3/2019).
Toàn cảnh buổi tọa đàm và giao lưu văn nghệ
Tham dự Đoàn công tác có đồng chí Trịnh Văn Toàn – Phó Chánh án Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk làm trưởng đoàn, ngoài ra còn có sự góp mặt của các đồng chí lãnh đạo đại diện cho Văn phòng, Phòng Tổ chức cán bộ, Thanh tra và Thi đua khen thưởng Tòa án nhân dân tỉnh.
Đồng chí Trịnh Văn Toàn (ngoài cùng bên phải)
cùng các đại biểu dự tọa đàm
Đồn biên phòng Yok M’Bre (Phiên hiệu đồn 741) thuộc địa bàn xã Ea Bung, huyện Ea Súp, tỉnh Đắk Lắk có vị trí chiến lược hết sức quan trọng về an ninh quốc phòng, là khu vực tiếp giáp giữa hai huyện Ea Súp và Buôn Đôn. Đoạn biên giới Quốc gia do Đồn quản lý có chiều dài 10,2km (05km thuộc địa bàn xã Ea Bung, huyện Ea Súp; 5,2km thuộc địa bàn xã Krông Na, huyện Buôn Đôn), phía bắc tiếp giáp với Đồn biên phòng cửa khẩu Đắk Ruê (739), phía nam tiếp giáp Đồn biên phòng Sêrêpôk (743), phía đông tiếp giáp Vườn Quốc gia Yok Đôn, phía tây tiếp giáp biên giới xã Xerêhuy, huyện Cô Nhéc, tỉnh Mun Đul Ki Ri, Vương quốc CamPuChia.
Một tiết mục văn nghệ ca ngợi người chiến sĩ biên phòng
Trong không khí vui mừng, phấn khởi của những ngày đầu xuân 2019, đồng chí Trịnh Văn Toàn thay mặt cho tập thể lãnh đạo Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk gửi lời thăm hỏi, động viên, chúc sức khỏe tới toàn thể cán bộ, chiến sĩ Đồn biên phòng Yok M’Bre. Đồng chí khẳng định thời gian qua lãnh đạo Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk luôn quan tâm tới đời sống của cán bộ, chiến sĩ Đồn biên phòng, hai cơ quan thường xuyên có sự trao đổi thông tin, tổ chức các hoạt động nhằm nâng cao tinh thần đoàn kết cũng như đời sống tinh thần, vật chất cho cán bộ, chiến sĩ công tác tại vùng biên giới.
Những cá nhân có thành tích xuất sắc trong
công tác Biên phòng toàn dân
Đại diện lãnh đạo các cơ quan, đơn vị tặng quà cho Đồn biên phòng Yok M’Bre
Đoàn công tác chụp ảnh lưu niệm tại Cột mốc số 43, đoạn biên giới
đất liền tiếp giáp giữa tỉnh Đắk Lắk và tỉnh Mun Đul Ki Ri
Tại buổi tọa đàm, hai cơ quan thống nhất trong thời gian tới sẽ tiếp tục duy trì mối quan hệ tốt đẹp, phối hợp trao đổi thông tin, giải quyết các vấn đề có liên quan và kết hợp tuyên truyền phổ biến, giáo dục pháp luật cho cộng đồng dân cư khu vực biên giới.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân