Chi đoàn TAND huyện CưM’Gar tham gia ngày hội hiến máu Giọt hồng Tây Nguyên
Cập nhật lúc: 15:15 25/06/2019
Ngày 18/6, Chi đoàn TAND huyện CưM’Gar tham gia ngày hội hiến máu tình nguyện Giọt hồng Tây Nguyên lần thứ VI năm 2019, đây là chương trình do Ban chỉ đạo Quốc gia hiến máu tình nguyện tổ chức.
Đây là lần thứ hai trong năm 2019 Chi đoàn TAND huyện CưM’Gar tham gia hiến máu nhân đạo, thu hút 6 trên 7 đoàn viên tham gia. Qua 2 lần hưởng ứng Hành trình đỏ, Chi đoàn TAND huyện CưM’Gar đã tích cực tham gia hiến máu tình nguyện, lan tỏa nghĩa cử cao đẹp “một giọt máu cho đi một cuộc đời ở lại”, góp phần nhỏ vào việc cứu chữa những bệnh nhân cần máu gấp.
Anh Vũ Đức Đuống, Thư ký Tòa án với 5 lần hiến máu tình nguyện chia sẻ: Hiến máu nhân đạo cứu người là một hành động cao cả, một nghĩa cử cao đẹp thể hiện sự hiểu biết, lòng nhân ái và trách nhiệm của mỗi cá nhân với cộng đồng; thể hiện sâu sắc truyền thống tương thân tương ái của dân tộc ta. Hiến máu còn giúp người hiến máu phải ý thức giữ gìn sức khỏe, và sống, sinh hoạt lành mạnh để đủ tiêu chuẩn tham gia hiến máu.
Thanh niên Chi đoàn TAND huyện CưM’Gar tham gia hiến máu nhân đạo
Ngày nay, hiến máu nhân đạo không còn là trách nhiệm bổn phận riêng của một cá nhân cụ thể nào mà rất cần sự chung tay góp sức của cả cộng đồng. Và Hiến máu cứu người sẽ được cán bộ, công chức, người lao động Tòa án nói chung, Chi đoàn Tòa án nói riêng hưởng ứng tham gia tích cực thường xuyên hơn nữa. Góp phần giúp cho cuộc sống tươi đẹp tràn đầy tình yêu thương.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân