Chi đoàn Tand tỉnh tổ chức thực hiện nhiệm vụ tháng thanh niên
Cập nhật lúc: 17:02 22/03/2021
Để đảm bảo công tác xét xử và có một môi trường làm việc trong sạch, đồng thời tăng cường hoạt động phòng chống đại dịch Covid-19. Ngày 19/3/2021, Chi đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tiến hành dọn dẹp vệ sinh và phun thuốc khử trùng toàn cơ quan.
Đợt hoạt động này, Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk đã huy động toàn thể đoàn viên thanh niên của chi đoàn TAND tỉnh Đắk Lắk tham gia, tiến hành làm sạch cơ quan.
Sau buổi vệ sinh, trong khuôn viên trụ sở TAND tỉnh Đắk Lắk cũng như các khu vực xung quanh đã được thu dọn cơ bản, góp một phần nhỏ đưa hoạt động của đơn vị tốt hơn, hiệu quản hơn.
Đây là hoạt động thường xuyên của Chi đoàn Tòa án nhằm kêu gọi mọi người nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, giữ gìn cảnh quan sống và làm việc, đồng thời góp phần phòng chống và đẩy lùi Đại dịch Covid – 19, qua đó nâng cao hiệu quả tuyên truyền, vận động nhân dân chấp hành tốt các quy định về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, hướng đến xây dựng địa phương xanh – sạch – đẹp./.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân