“GIỮ GÌN NÉT ĐẸP TRUYỀN THỐNG MỖI DỊP TẾT ĐẾN XUÂN VỀ”
Cập nhật lúc: 11:10 05/02/2024
Thực hiện Kế hoạch 01/KH – TN ngày 10/01/2024 của huyện Buôn Đôn về việc tổ chức Hội thi gói, nấu bánh chưng nhân dịp tết nguyên đán giáp thìn năm 2024 “Ngày hội bánh chưng xanh” từ ngày 28 đến ngày 29 tháng 1 năm 2024. Công chức Tòa án nhân dân huyện Buôn Đôn đã nhiệt tình tham gia đạt kết quả tốt.
Hình ảnh khai mạc Hội thi
Thông qua hội thi, nhằm góp phần tôn vinh những sản phẩm chế biến từ hạt gạo, và cũng là dịp giao lưu, gắn kết. Góp phần bảo tồn, phát huy các giá trị văn hóa.
Hình ảnh tại hội thi
Bánh chưng là biểu tượng cho đất, cho tình thương đùm bọc giữa con người với nhau. Để phát triển và gìn giữ bánh chưng trở thành một món ăn mang hồn cốt của dân tộc Việt Nam, đòi hỏi mỗi người dân phải biết gìn giữ và sáng tạo ra nhiều hương vị bánh chưng mới và vẫn thể hiện được nét truyền thống trong từng chiếc bánh.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân