TAND huyện Cư M’gar tặng quà tết cho học sinh thuộc địa chỉ nhân đạo
Cập nhật lúc: 16:04 27/02/2018
Nhân dịp xuân Mậu Tuất năm 2018 đồng thời hưởng ứng Cuộc vận động “Mỗi tổ chức, mỗi cá nhân gắn với một địa chỉ nhân đạo”, sáng ngày 12 - 02 TAND huyện CưM’Gar tổ chức thăm và tặng quà cho em Trương Trúc Phương, trú tại 90A Trần Hưng Đạo, thị trấn Quảng Phú, huyện CưM’Gar với giá trị 4.000.000 đồng.
Theo đó, trong 4 năm hưởng ứng cuộc vận động đã có 02 địa chỉ nhân đạo TAND huyện CưM’Gar nhận hỗ trợ là 02 em học sinh bị tàn tật và có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Trong thời gian qua các em đã được tập thể Tòa án và một số cá nhân trong đơn vị hỗ trợ bằng nhiều hình thức như: hỗ trợ tiền mặt, sách vở, quần áo,.. với tổng trị giá hơn 25.000.000 đồng.
Đây là hoạt động thiết thực nhằm động viên, giúp đỡ các em khắc phục khó khăn vươn lên trong học tập.
Đồng chí Vũ Duy Luận – Chánh án TAND huyện CưM’Gar trao quà cho em Trương Trúc Phương.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân