TAND huyện Krông Năng: Thăm hỏi, tặng quà thân nhân gia đình thương binh, liệt sỹ nhân ngày Thương binh liệt sỹ 27/7
Cập nhật lúc: 07:37 31/07/2019
Hướng tới kỷ niệm 72 năm Ngày Thương binh liệt sỹ 27/7, phát huy truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa.
Chiều ngày 26/7/2019, Công đoàn và Chi đoàn Tòa án nhân huyện Krông Năng, tỉnh Đắk Lắk đã đến thăm và tặng quà tri ân bà Lê Thị Phương, sinh năm 1940 tại Buôn Wiao B, thị trấn Krông Năng, huyện Krông Năng, tỉnh Đắk Lắk, với 01 suất quà trị giá 500.000 đồng.
Vì độc lập tự do của Tổ quốc, chồng của bà Lê Thị Phương đã chiến đấu anh dũng và hi sinh tại chiến trường miền Nam trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước.
Đây là một trong những hoạt động thiết thực thể hiện lòng biết ơn, tri ân sâu sắc của Chi đoàn và Công đoàn Tòa án nhân dân huyện Krông Năng, tỉnh Đắk Lắk đến gia đình liệt sỹ nhân kỷ niệm ngày thương binh, liệt sỹ 27.7.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân