Thăm và tặng quà buôn kết nghĩa năm 2022
Cập nhật lúc: 14:34 27/12/2022
Vào chiều ngày 24/12/2022, Đại diện lãnh đạo và cán bộ công chức Tòa án nhân dân huyện Krông Năng tổ chức thăm hỏi và tặng quà tại buôn kết nghĩa - Buôn Wiao B, thị trấn Krông Năng, huyện Krông Năng, tỉnh Đắk Lắk.
Tại buổi thăm hỏi, thay mặt lãnh đạo Tòa án nhân dân huyện Krông Năng ông Phan Bá Bảy - Phó chánh án đã gửi lời thăm hỏi mong muốn bà con đoàn kết, thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách và pháp luật của nhà nước cùng nhau cố gắng học tập, lao động sản suất để nâng cao đời sống vật chất, tinh thần đưa buôn làng ngày càng giàu đẹp hơn.
Tòa án nhân dân huyện Krông Năng đã trao tặng 19 suất quà cho 19 hộ có điều kiện hoàn cảnh khó khăn, hộ chính sách và 01 phần quà cho cho em học sinh nghèo vượt khó có thành tích học tập tốt.
Đây là hoạt động thường niên thể hiện tình cảm và sự quan tâm của lãnh đạo Tòa án nhân dân huyện Krông Năng đối với bà con buôn kết nghĩa, nhằm thực hiện các chính sách an sinh xã hội, chăm lo các gia đình chính sách, các hộ nghèo, các cháu học sinh có hoàn cảnh khó khăn vượt khó có thành tích học tập tốt.
Các tin khác
- Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh Đắk Lắk tham gia chuyến đi thực tế tại Tòa án nhân dân huyện Krông Ana nhằm hưởng ứng Cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân.
- Công đoàn Tòa án nhân dân tỉnh Đắk Lắk tham gia cuộc thi “Tìm hiểu về công tác cải cách hành chính và văn hoá công sở năm 2024”
- HỘI THAO CBCC, NGƯỜI LAO ĐỘNG HUYỆN BUÔN ĐÔN NĂM 2024
- LỄ TRAO HUY HIỆU 40 NĂM TUỔI ĐẢNG CHO ĐỒNG CHÍ VĂN CÔNG DẦN
- Hưởng ứng, tham gia cuộc thi sáng tác ca khúc về Tòa án nhân dân